nai

Taike Valves - Nau'in Valves

Bawul na'ura ce ta inji wacce ke sarrafa kwarara, alkibla, matsa lamba, zazzabi, da dai sauransu na matsakaicin ruwa mai gudana, kuma bawul wani abu ne na asali a tsarin bututun.Kayan aikin Valve iri ɗaya ne a zahiri da famfo kuma galibi ana tattauna su azaman nau'i daban.To menene nau'ikan bawuloli?Bari mu gano tare.

A halin yanzu, hanyoyin rarraba bawul da aka fi amfani da su a duniya da kuma cikin gida sune kamar haka:

 

1. Dangane da sifofin tsarin, bisa ga jagorancin da memba na rufewa ke motsawa dangane da wurin zama na bawul, ana iya raba shi zuwa:

1. Siffar yankewa: ɓangaren rufewa yana motsawa tare da tsakiyar wurin zama na bawul.

2. Siffar Ƙofar: memba na rufewa yana motsawa tare da tsakiyar wurin zama na tsaye.

3. Zakara da ball: Memba na rufewa shine mai tsalle-tsalle ko ƙwallon da ke juyawa a kusa da nasa tsakiya.

4. Siffar lilo;memba na rufewa yana juyawa a kusa da axis a wajen wurin zama na bawul.

5. Siffar diski: diski na memba na rufewa yana juyawa a kusa da axis a cikin wurin zama na bawul.

6. Siffar bawul ɗin zamewa: memba na rufewa yana zamewa a cikin shugabanci daidai da tashar.

 

2. Dangane da hanyar tuƙi, ana iya raba shi ta hanyoyi daban-daban na tuƙi:

1. Wutar Lantarki: Motoci ko wasu na'urorin lantarki ke tafiyar da su.

2. Na'ura mai aiki da karfin ruwa: kore ta (ruwa, man fetur).

3. Pneumatic: yi amfani da iska mai matsa lamba don fitar da bawul don buɗewa da rufewa.

4. Manual: Tare da taimakon ƙafafun hannu, hannaye, levers ko sprockets, da dai sauransu, ƙarfin mutum ne ke motsa shi.Lokacin watsa babban juzu'i, an sanye shi da na'urori masu ragewa kamar tsutsotsi da gears.

 

3. Bisa ga manufar, bisa ga daban-daban amfani da bawul, shi za a iya raba zuwa:

1. Don karyewa: ana amfani da shi don haɗawa ko yanke matsakaicin bututun, kamar globe valve, bawul ɗin ƙofar, bawul ɗin ball, bawul ɗin malam buɗe ido, da sauransu.

2. Don rashin dawowa: ana amfani dashi don hana koma baya na matsakaici, kamar duba bawul.

3. Don daidaitawa: ana amfani da su don daidaita matsa lamba da kwarara na matsakaici, irin su daidaitawa bawuloli da matsa lamba rage bawuloli.

4. Don rarrabawa: ana amfani dashi don canza madaidaicin madaidaicin matsakaici da rarraba matsakaici, irin su zakara guda uku, bawul ɗin rarrabawa, zane-zane, da dai sauransu.

.

6. Wasu dalilai na musamman: irin su tarkon tururi, bawul ɗin iska, bawul ɗin najasa, da sauransu.


Lokacin aikawa: Fabrairu-17-2023